IELTS Planet - Học IELTS online

Trang chủ Forums Chữa bài IELTS Writing Chữa bài IELTS Task 1 BAR CHART_GYM ENROLLMENT

BAR CHART_GYM ENROLLMENT

• Author

[10/11/2018, 1:02:22 PM] Cám ơn các bạn!

Attachments:
    You must be logged in to view attached files.

IELTS Veteran

Please kindly check!

Attachments:
    You must be logged in to view attached files.

IELTS Veteran

Hi Trí,

Trong bài viết bạn list out ra rất nhiều điểm không hợp lý: Vd: the information, theo mình thấy thì chỗ đấy không nhất thiết phải có “the”. Mình đã từng thêm “the” vào và người bên ielts plannet lại gạch đi.

– Thứ hai, một số cum từ như ” a high of”, register là một số từ phù hợp mà mình nghĩ không hề thay đổi.

– Thứ 3, Mình okie với điểm coherence. Nhưng về điểm grammar và điểm lexical resource, mình thấy band 6 hơi thấp. Theo bạn để nâng band mình cần dùng cấu trúc gì thêm? trong khi các từ ngữ đặc thù bar chart và các điểm grammar mình vận dụng khá nhuyễn ngoại từ động từ “exercse” mình chia bị nhầm.

Mình biết đây là một band điểm tham khảo, nhưng việc đưa ra 1 band điểm không chính xác với thựuc tế bài làm bạn sẽ gây nhiễu và gây khó khăn cho thí sinh vì họ sẽ hoang mang không biết phải improve ntn.

Vài lời góp ý, mong Trí xem lại giúp mình nhé!

Thank you bạn and have a nice day!

IELTS Veteran

Dear Hiếu

(1) Thêm “the” là để làm rõ hơn cho từ information, chứ không thêm “the” cũng không sai
    (2) Hai chỗ “a high of” và “registered” thực tế có thể giữ lại, sorry bạn vì điểm này. Mình nhớ lúc khi chấm bài mình rate LR và GRA của bạn là 7.0, nhưng chắc mình thao tác sơ sót. Cám ơn bạn đã lưu ý! Vậy cho mình sửa lại thành TA 6.0 CC 6.0 LR 7.0 GRA 7.0 và overall là 6.5 nhé.

Mình biết bạn đang trong giai đoạn cần để boost vượt qua được 7.0, nên lời khuyên cùa mình là bạn nên adjust word count của bạn lại. Các model answers mình đưa bạn đa phần đều nằm trong scope 180-210 words, và với mình đây là range an toàn cho candidate khi đi dự thi. It makes no sense khi mình chấm cho bạn CC qua 7.0 trong khi cùng một dung lượng data các model answer vẫn có thể manage tốt để viết trong khoảng word range yêu cầu đúng không?

Cám ơn bạn và have a nice day

You must be logged in to reply to this topic.

IELTS Planet - Học IELTS online 2016