IELTS Planet - Học IELTS online

OPINION-FUNDING

• Author

Government funding for university should only be used to provide scholarship for the best students. The other funding for universities should come from student fees and private organisations. To what extent do you agree or disagree?

Attachments:
    You must be logged in to view attached files.

IELTS Veteran

Bạn ơi, phiền bạn post lại file cho mình được không, mình không down được.
    Mình đã thử cả 3 máy tính của nhà mình rồi, nên phiền bạn đợt này vì mấy lần trước cũng hay bị vậy mà chỉ cần post lại là ok.
    Cảm ơn bạn nhiều.

IELTS Veteran

Bạn xem file này mở được chưa dùm mình vs nhá!

Attachments:

IELTS Veteran

có gì bạn cứ feedback mình :))
    cảm ơn bạn.

Attachments:

IELTS Veteran

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã dành thời gian sửa bài giúp mình, mình sẽ cố gắng khắc phục phần triển khai đoạn văn.
    Tuy nhiên, mình có một số ý kiến như sau:
    1. Về hình thức: bài sửa lúc dùng tiếng việt lúc dùng tiếng anh, font chữ và cỡ chữ lộn xộn, thiếu điểm overall, thiếu sample!!!!!
    2. Về nội dung: thật sự đọc bài sửa xong mình rất bối rối. Vì đang trong quá trình luyện viết nên mình mới cần người giúp sửa bài, vì vậy, có thể mình sử dụng một số từ hay cấu trúc còn sai, nhưng bạn lại hỏi ngược lại mình “có cấu trúc này nữa hả”??!!!!!. Hơn nữa, phần sửa của bạn nghiêng về ý rất nhiều, còn phần dùng từ, cách diễn đạt mình chưa học được thêm gì nhiều.
    Nếu có thể, mong bạn hãy làm việc nghiêm túc hơn.
    Chào bạn.

IELTS Veteran

Dùng tiếng anh là mình copy theo band điểm ielts vì ở đó có tất cả các ý mình muốn nói. còn về tiếng việt thì mình muốn nhấn mạnh ý mình muốn bạn cải thiện cho bài sau. nếu copy thì sẽ dài và dư ra ý có thể làm bạn hoang man.

Về kĩ thuật thì mình cũng đã có sửa thêm cho bạn rồi. nhưng bạn nên hiểu là ý khá là quan trọng vì kĩ thuật bạn không phải là người viết sai kĩ thuật tràn lan như nhiều bạn khác. các lỗi sai bạn tương đối nhẹ chỉ là chưa có tính đa dạng, cao cấp thôi nhưng về phần ý của bạn là điều gây khó chịu và mình mong là bạn sẽ sửa ý trước sau đó hãy quan tâm đến kĩ thuật vì kĩ thuật không quá khó để cải thiện.

Mình thấy bạn có vẻ khá giận dữ khi phản hồi lại bài sửa của mình và mình thật sự xin lỗi vì đã làm bạn hiểu nhầm như vậy. Mình nghiêm túc lắm rồi và mình đã cân nhắc để làm sao bạn có thể cải thiện dc bài mình từng chút một đúng trong tậm chứ nếu mình sửa bài bạn lên band 7.5, 8 thì bạn không để ý được hết đâu :)) Rồi sẽ có những bài khác, các bạn khác sẽ sửa kĩ thuật cho bạn.

p/s: câu hỏi chỉ mang tính tu từ, những người sửa làm sao mà đọc vô không biết bạn sai hay không được =))

Attachments:

IELTS Veteran

Chào bạn,

Cảm ơn bạn vì đã sửa bài lại cho mình và đã phản hồi để mình có thể hiểu hơn về quan điểm của bạn.
    Có lẽ phong cách làm việc làm việc của mình hơi nghiêm túc , hoặc là do áp lực học ngu gì đó :v
    Xin lỗi bạn nếu mình có hơi nóng.
    Mong rằng những lần hợp tác tới sẽ không tái diễn tình trạng như vậy.

Chúc bạn một mùa tết hạnh phúc nhé!

IELTS Veteran

Cảm ơn bạn nhiều lắm vì đã góp phần xây dựng cho bài viết lẫn bài chữa tốt hơn.
    Phần ý đi thi mình ko có thời gian brainstorm, ý phải tự xuất hiện và dc sắp xếp tự nhiên ko hồi bạn viết lộn tùng phèo mà người viết hiếm khi nào thấy mình lộn lắm.
    còn kĩ thuật thì cứ đến cái câu mà diễn tả ý nào thì mình có một vài cấu trúc câu cấu trúc ngữ pháp quăng vào là xong.
    vd I think—> hold the belief that/ lend a support to/ firmly believe that/…

Mình cũng chúc bạn một mùa tết vui vẻ nhưng đừng quên ở nhà luyện viết nhé!

The forum ‘Chữa bài IELTS Task 2’ is closed to new topics and replies.

IELTS Planet - Học IELTS online 2016
error: Content is protected !!