IELTS Planet - Học IELTS online
  • Author

Describe your favourite room

You should say

what the room is

what furniture it contains

what you do in it

And explain why it is your favourite room

Attachments:
    You must be logged in to view attached files.

IELTS Veteran

Kindly check!

Attachments:
    You must be logged in to view attached files.

IELTS Veteran

Chào bạn Phạm Hoàng Phương, comment 150 từ với mục đích để bạn ghi rõ bạn không hiểu vấn đề gì trong bài chữa, ở điểm nào bạn muốn người chữa bài cần giải thích thêm. Ví dụ bạn nói bạn không hiểu tại sao mình được 6.5, bạn có thể hỏi một cách rõ ràng hơn, ví dụ “bài chữa của bạn quá chung chung. Mình không hiểu tại sao bài này được 6.5. Bạn nhận xét tất cả đều tốt và sufficient, ngữ pháp error-free, và từ vựng nhiều collocation theo như public band score thì ‘sufficient’ nên đạt band 7.0-7.5….”. Bạn nghiên cứu về IELTS và hỏi càng nhiều, bạn sẽ càng đúc kết được nhiều kinh nghiệm/tips/từ vựng và làm rõ vấn đề bạn chưa hiểu. Nếu bạn chỉ gói gọn trong một câu comment “mình không hiểu tại sao bài này được 6.5”, người chấm cũng sẽ gặp khó khăn trong việc phải giải thích từng lỗi nhỏ của từng band điểm (việc này chắc chắn sẽ được hoàn thành nếu bạn post bài trong forum 911 nhưng trong forum thường, việc chữa bài nhanh với chất lượng chấp nhận được ưu tiên hơn).
    Nếu bạn không có nhu cầu hỏi quá nhiều về bài chữa và không muốn suy nghĩ phải viết gì trong comment. Bạn chỉ cần comment “Mình không có gì để hỏi xxxxxx….”.
    Nếu bạn còn góp ý gì khác, IP xin tiếp thu ý kiến của bạn để tiếp tục cải thiện dịch vụ của mình. Cảm ơn bạn rất nhiều.

IELTS Veteran

Chào bạn vì mình cảm thấy những lần trước, mình comment xong cũng không thấy người chấm rep, nên mình không hiểu mình comment để làm gì? Cảm ơn bạn đã rep!

You must be logged in to reply to this topic.

IELTS Planet - Học IELTS online 2016