IELTS Planet - Học IELTS online

Trang chủ Forums Chữa bài IELTS Writing Chữa bài IELTS Task 1 The percentage of school aged boys in two different age groups who participated

The percentage of school aged boys in two different age groups who participated

• Author
    Profile photo of ng.haphuong
    ng.haphuong
    Participant

The percentage of school-aged boys in two different age groups who participated in 5 different sports in the UK in 2010

Attachments:
    You must be logged in to view attached files.

IELTS Veteran

[17:37:23, 14/12/2017] Cám ơn các bạn!

Attachments:
    You must be logged in to view attached files.

IELTS Veteran

Cảm ơn bạn vì bài chữa vô cùng hữu ích. Mình có 1 vài câu hỏi muốn thảo luận. Mong bạn give your opinion
      1. the percentage for football was the highest out of the five mentioned sports, Như cầu này theo mình biết thì đã có The ở đầu câu rồi thì không có the ở chỗ highest nữa. Mình xem ở đây http://ieltsplanet.info/cac-loi-ngu-phap-hay-gap-nhat-trong-ielts-writing-task-1/.

2. Theo mình được học thì chỉ có the figure for, chứ không dùng the figure of như bạn comment cho mình

:) Tớ hay dùng rank, cơ mà nếu mà có khi bỏ cách diễn đạt này đi cho đỡ confuse. Cảm ơn nhiều vì bạn reply rất nhanh cho mình nhé
      have a nice day

IELTS Veteran

cái vụ có “the” hay không có “the” không phải có thêm ‘the” là sai đâu bạn, thật ra thì mình có biêt vụ này, chỉ là thêm “the” vô nữa sẽ nhấn mạnh ý đó. vì thường là bạn dùng so sánh nhất ngay câu đầu tiên nên sẽ nhấn mạnh phát ở đó luôn.

Còn vụ figure thì đâu có đâu bạn. Dùng for khi nói gián tiếp, còn of là dùng trực tiếp, sao lại không có of được.Vốn dĩ of là một từ bình thường thông dụng ở đâu dùng cũng được rồi mà. ví dụ như graph nói về thời gian thì figure of thời gian là ABC, còn figure for playing game là ABC.
    Còn cao xa hơn ví dụ như so sánh các quốc gia về số lượng xe máy, xe hơi thì figure of xe máy, figure for VN.

Không dùng rank bạn có thể dùng place/ as order/ stand at… vì rank chỉ nói về thi đua, xếp hạng thôi.

IELTS Veteran

Nếu bạn không tự tin vụ “the” thì không theo mình cũng không sao đâu, nếu tay bạn còn viết chưa vững.

You must be logged in to reply to this topic.

IELTS Planet - Học IELTS online 2016