IELTS Planet - Học IELTS online

Trang chủ Forums Chữa bài IELTS Writing Chữa bài IELTS Task 2 too much attention and too many resources spent on protecting wild animals

too much attention and too many resources spent on protecting wild animals

• Author
    Profile photo of Giang Lam
    Giang Lam
    Participant

[6/16/2017, 6:55:07 AM] Cám ơn các bạn!

Attachments:
    You must be logged in to view attached files.

IELTS Veteran

if you have any questions, feel free to contact~

Attachments:

IELTS Veteran

bạn ơi, cho mình hỏi lại về cách chia paragraph như bạn nói, bạn nói rằng supporting ideas nên ở 1 đoạn còn đoạn còn lại để present opposite argument. Nhưng mình ko hiểu lắm, opposite argument ở đây là gì vậy?

IELTS Veteran

mình sửa đi, sửa lại bài này phải đến 5 lần rồi bạn ạ :))), mà mình ko hiểu sao càng sửa thì điểm lại càng thấp xuống, nhất là phần task response với coherence and cohesion. Bạn chỉ mình cách khắc phục dc ko, trong bài này ý

IELTS Veteran

xin lỗi bạn bh mình mới nhìn thấy tin nhắn này huhu
    đây nhé đề bài về disagree và agree thì nên chia đoạn thứ nhất nói về opinion mà bạn disagree. Đoạn 1 bạn sẽ giải thích lí do tại sao ý kiến này CÓ THỂ đúng, nói nhẹ nhàng với các từ như là ‘may’ ‘some’,… nhưng ở cuối đoạn 1 này, bạn sẽ phản lại bằng cách đưa ra những bằng chứng là opinons này chỉ đúng trong 1 số trường hợp nhất định chứ không phải tất cả hoặc nếu nó là một vấn đề, bạn có thể đưa ra một vài possible solutions. Cái này giống như biện pháp đòn bẩy giúp bài bạn logic hơn.
    Sau đấy đoạn 2 bạn nói về ý kiến bạn đồng ý bằng những cụm từ mạnh. Và trong đoạn 2 những lập luận của bạn phải đúng trong 100% các trường hợp và bạn có thể cho examiner thấy điều đấy bằng cách cho các dẫn chứng cụ thể. Điều này sẽ giúp tạo nên sự khác biệt giữa hai ý kiến và làm ý kiến của bạn nổi bật hơn.
    Xin lỗi, mình giải thích hơi dài dòng. Mong bạn hiểu được :)

IELTS Veteran

woa, kiểu như mình vừa đc khai sáng ấy, cách này hay đấy nhưng có vẻ khó. À dù sao thì cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé. Mình vừa sửa lại bài này, bạn chấm lại giúp mình dc ko?

Attachments:

The forum ‘Chữa bài IELTS Task 2’ is closed to new topics and replies.

IELTS Planet - Học IELTS online 2016
error: Content is protected !!