New editors

• Author
    Profile photo of Dinh Cong Anh
    Dinh Cong Anh
    Participant

[12:58:16, 18/2/2020] Cám ơn các bạn!

IELTS Veteran

My correction for your essay.

IELTS Veteran

Cảm ơn bạn đã chữa bài cho mình, có 1 số phần ở đây mình muốn confirmed lại
    1. impacts on editors who decide where news stories displayed . From a financial perspective…: that ở đây vẫn xài đc chứ, sao lại thay which ạ
    2. The implication of this is: cụm này cũng nối luôn ko có cần that ở giữa làm gì.
    3. Television channels: cũng đc mà
    4. Even though: Phải dùm từ này để nhấn mạnh mà
    5. Way out = way = solution
    6. and do good things in daily life: sao lại gạch đi ạ.

Phiền bạn sớm cho mình response.

IELTS Veteran

Mình xin phản hồi lại như sau:
    1. Sau khi check lại, dùng ”that” như bạn vẫn được ạ.
    2. Vì vị ngữ ở phía sau ”the implication of this” là một câu/mệnh đề có đầy đủ chủ vị nên chúng ta phải thêm that vào giữa.
    3. Mình xóa chữ ”channels” đi vì dài dòng và không cần thiết.
    4. Mình biết bạn muốn dùng even though để nhấn mạnh nhưng sắc thái nghĩa của hai vế chưa thực sự hợp lí để dùng cụm từ này. Khi đọc thì cảm giác không tự nhiên và gượng gạo. Để khắc phục, mình gợi ý sửa thành:
    There are many negative news published everyday which can affect negatively on people’s awareness but those information can teach us that we should prefer to find out resolutions to cope with tough conditions rather than avoid them.
    5. Mình bỏ out đi để câu tự nhiên hơn.
    6. Khi mình nhắc đến việc do good things , người đọc sẽ cần thêm giải thích về những good things này là gì, bạn cần thêm ví dụ vào hoặc chỉ đơn giản là bỏ cụm từ này bởi vì cụm từ do goods thing có một phần nghĩa trùng với help others.

IELTS Veteran

Cảm ơn bạn nhiều nhen

IELTS Veteran

OK bạn nhé!

You must be logged in to reply to this topic.

Review mới

Mình mới chỉ tham gia khoá học speaking Ielts nhưng mình thấy khoá học rất hay. Bởi vì nội dung khoá học bám rất sát đề thi ielts, nhưng bài ví dụ đều dễ học, có nhiều từ vựng hay và thông dụng

Nguyễn Mai Phương

Học viên Premium IELTS
IELTS Planet - Học IELTS online 2019