• Phương pháp đơn giản viết bài IELTS Writing 8.0

• Ngoc Bach

Participant
      September 28, 2015 at 4:00 pm

Bạn có thắc mắc, nhận xét về bài viết Ôn tập : cách viết dạng bài Pie Chart trên IELTS Planet – Học IELTS online ?

Comment ở dưới nhé, chúng mình sẽ trả lời nhanh nhất có thể ^^

• Nguyen

Participant
      October 28, 2015 at 10:35 am

Bạn ơi, cho mình hỏi hai vấn đề:
      1. Nếu đề task 1, mix hai dạng thì sẽ viết như nào?
      2. Khi viết không được viết tắt, thì theo bạn có được viết tắt con số với phần trăm không? dùng ngoặc đơn để thể hiện con số phần trăm vẫn ok chứ?

• Ngoc Bach

Participant
      October 28, 2015 at 11:36 am

1. Khổ 1 viết hình 1, khổ 2 viết hình 2. Phần tổng quan tìm 2 đặc điểm chung của biểu đồ. Vẫn sử dụng các câu trúc so sánh như các dạng khác
      2. % viết hoàn toàn được trong ielts task 1 . Dùng ngoặc đơn không vấn đề gì bạn nhé (tham khảo các bài mẫu của các giám khảo ielts như simon, mike..).

• Tran

Participant
      October 29, 2015 at 10:05 am

ad ơi, mình đang học đến bài pie chart, muốn practice luôn nhưng tốc độ sửa bài trên này lâu quá
      Mình đã gửi 1 số bài từ cách đây hơn 2 tuần nhưng vẫn chưa phản hồi gì. Nên nếu mình gửi bài pie chart thì chắc 2-3 tuần nữa mới sửa. Có cách nào làm nhanh hơn không vì mình sắp thi rồi

Btw, sorry vì gửi nhầm chủ đề , vì mình cũng không biết raise vấn đề này với ai.

• ThuThuy

Participant
      October 31, 2015 at 5:06 pm

Anh cho em hỏi là mình có cần paraphrase các yếu tố trong một pie chart không ạ. Hay đề nó để từ nào thì mình giữ nguyên từ ấy. Em cảm ơn ạ!

• Ngoc Bach

Participant
      October 31, 2015 at 11:40 pm

paraphrase các yếu tố là thế nào hả em ? Nhìn chung là cố gắng paraphrase các nhiều càng tốt nhưng phải đảm bảo chính xác, sát với từ trong bài là được

Viewing 5 reply threads

Original Post
0 of 0 posts June 2018
Now
Học IELTS Online