IELTS Planet - Học IELTS online

Trang chủ Forums Tự học cấp tốc IELTS Writing 6.5 Unit 7: Diễn đạt mức độ chắc chắn

Unit 7: Diễn đạt mức độ chắc chắn

• Author
    Profile photo of Hương Mysheo
    Hương Mysheo
    Participant

Bạn có thắc mắc, nhận xét về bài viết Unit 7: Diễn đạt mức độ chắc chắn trên IELTS Planet – Học IELTS online ?

Comment ở dưới nhé, chúng mình sẽ trả lời nhanh nhất có thể ^^

IELTS Veteran

bạn ơi cho mình hỏi tại sao mà can,could may might đề có thể dùng trong hiện tại, vì theo grammar thì might và could dùng cho quá khứ

IELTS Veteran

bạn ơi, từ apparently means in cambride dictionary (used to say you have read or been told something although you are not certain it is true:) sao lại có nghĩa rất chắc chắn được, mình cảm ơn nhé, bài giảng của bạn rất bổ ích, hay và hấp dẫn

IELTS Veteran

admin vs chị hương đâu, chả thấy giúp học sinh gì cả, chỉ có mình cách dùng từ “can” đi. mình thấy trong từ điển từ can cũng có thể dùng để dự đoán điều gì đó trong tương lai mà. bài này chung chung quá về modal verbs, mong admin và chị giải thích thêm ạ, như may, might, can could, dùng cụ thể như thế nào, cho ví dụ cụ thể trong bài writing đi

You must be logged in to reply to this topic.

Review mới

Mình tâm đắc với khóa Premium IELTS. Mình có đăng kí viết và sửa Writing trong vòng 6 tháng và quả thật mình nhận được kết quả thật đáng mong đợi. Giáo viên sửa rất tận tâm nên vocab và cả grammar của mình tăng rất nhanh. Thật cảm ơn Ielts Planet nhiều ạ

mt3011****@gmail.com

Học viên Premium IELTS
IELTS Planet - Học IELTS online 2019