• Chữa bài Speaking Task 1-2-3

• Rosa

Participant
      February 6, 2018 at 1:05 pm

[2/6/2018, 1:05:15 PM] Cám ơn các bạn!

• Rosa

Participant
      February 6, 2018 at 1:20 pm

[2/6/2018, 1:20:14 PM] Cám ơn các bạn!

• Rosa

Participant
      February 6, 2018 at 1:22 pm

[2/6/2018, 1:22:04 PM] Cám ơn các bạn!

• Rosa

Participant
      February 6, 2018 at 1:31 pm

[2/6/2018, 1:31:48 PM] Cám ơn các bạn!

Attachments:
      You must be logged in to view attached files.
    • truongminhtri210595

Blocked
      February 7, 2018 at 12:32 pm

Please kindly check!

Attachments:
      You must be logged in to view attached files.
      • Rosa

Participant
        February 9, 2018 at 9:33 am

Cam on ban nhe. Co dieu ko bit la thang diem cua IELTS planet co hoi strict ko? Truoc gio Minh this IELTS may lan deu minimum la 6.0. hic

• Rosa

Participant
        February 9, 2018 at 9:39 am

Cai nua la nhung tu bi sua pronunciation, thi truoc do minh da dung phan mem Speech to text de doc Part 1 va ktra. Neu phat am sai thi phan mem se record ko ra chu do. Ko bit la cach lam cua minh co dung ko?

• truongminhtri210595

Blocked
      February 9, 2018 at 10:29 am

Dear Rosa,
      Đặc trưng của các phần mềm Speech-to-text là tìm từ có cách phát âm gần sát nhất với cách phát âm của bạn, cộng thêm việc dựa vào data có sẵn của library để truy xuất ra ngữ cảnh và đặt output cho content. Mình đã sửa bài hai lần cho bạn và tìm thấy các lỗi sai rất giống nhau, điển hình là ở chữ honest trong To be honest (sai phần /st/ trong [‘ɔnist]). Mình có từ điển, và luôn dựa vào từ điển để đối chiếu với các cách phát âm của bạn theo giọng AmE, nên bạn có thể yên tâm về judgement của mình.

Lý do điểm của bạn chưa được cao, là vì bạn còn ngập ngừng quá nhiều trong bài nói của mình. Khi trao đổi với examiner, đây sẽ là yếu tố gây khó chịu vì bạn khiến họ mất tập trung và không theo kịp nhịp ý tưởng của bạn. Vấn đề phát âm của bạn có cải thiện, nhưng chưa nhiều.
      Mình không biết bạn dựa trên các lần thi thử IELTS thật hoặc các lần thi thử ở các trung tâm, hoặc do member khác sửa bài cho bạn mà đưa ra nhận xét thang điểm hơi thấp. Về phần mình, mình sẽ xem xét lại recording của bạn. Nếu bạn muốn yên tâm hơn, bạn có thể liên lạc với moderator để một member thứ hai chấm để điểm của bạn được xem xét minh bạch và công tâm hơn.

Mình muốn nghe ý kiến của bạn
      Cám ơn góp ý của bạn để phát triển IELTS Planet ngày một hoàn thiện hơn

Best regards

• Rosa

Participant
        February 9, 2018 at 12:47 pm

Minh da thi that 3 lan IELTS va 1 lan thi thu o KTDC. Co dieu minh tung co 1 thay giao khi di hoc trong lop thuong cham bai writing minh duoi 5.5, Chua bao gio Len den 6.0, nhung thi that thi 6.5. Minh thay vay nen comment vay thoi ?

• truongminhtri210595

Blocked
      February 9, 2018 at 2:39 pm

Cám ơn vì chia sẻ của bạn
      MÌnh sẽ xem xét lại thang điểm trong các bài gửi tiếp theo của bạn
      Chúc bạn luôn học tốt !

Viewing 6 reply threads

The forum ‘Chữa bài Speaking Task 1-2-3’ is closed to new discussions and replies.

Original Post
0 of 0 posts June 2018
Now
Học IELTS Online